Ngày 17/11/2021, Trung tâm Dịch vụ việc làm Lạng Sơn phối hợp với Trường Trung cấp Công nghệ – Y khoa Trung ương tổ chức Lễ khai giảng lớp Sơ cấp nghề tiếng Trung Quốc K21 khóa học 2021 – 2022.
Đến dự Lễ khai giảng có bà Hà Thị Hải Yến, Phó Giám đốc Sở Lao động – Thương binh và Xã hội Lạng Sơn; Ông Nguyễn Văn Cường, TP Giáo dục nghề nghiệp Sở LĐTBXH Lạng Sơn; Ông Nguyễn Quang Lộc, chuyên viên phòng VL-BHXH Sở LĐTBXH Lạng Sơn; Bà Hoàng Thị Bích Loan, Bí thư Chi bộ, Giám đốc Trung tâm Dịch vụ việc làm; Ông Nguyễn Văn Tuấn, Hiệu trưởng Trường Cao đẳng Công nghệ Y dược Việt Nam; Ông Trần Văn Thẩm, Hiệu trưởng Trường Trung cấp Công nghệ Y khoa Trung ương; cùng 58 học viên tham dự.
Phát biểu tại buổi lễ khai giảng, bà Hà Thị Hải Yến, Phó Giám đốc Sở Lao động – Thương binh và Xã hội Lạng Sơn đề nghị các học viên phát huy tính tự giác, tích cực trong học tập và tự học, tự rèn luyện; chấp hành nghiêm nội quy lớp học đã đề ra.
Đồng chí Hà Thị Hải Yến, Phó Giám đốc Sở Lao động – Thương binh và Xã hội Lạng Sơn cũng đề nghị Trường thường xuyên quan tâm, chỉ đạo, động viên đội ngũ giáo viên nêu cao tinh thần trách nhiệm trong công tác giảng dạy, truyền thụ kiến thức cho học viên; xây dựng chương trình, nội dung học tập phù hợp với thực tiễn của địa phương; nắm tình hình lớp học, duy trì nền nếp học tập đạt hiệu quả, an toàn, thiết thực.
Phùng Đức Hùng – Phòng Thông tin Thị trường LĐ
CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM
Thông báo Tuyển chọn thực tập sinh nam đi thực tập kỹ thuật tại Nhật Bản theo Chương trình IM JAPAN Đợt 3/2024
CÔNG TY TNHH JUST BRETHE YOGA – Thông báo tuyển dụng
CÔNG TH TNHH MTV NGUYỄN THÙY DƯƠNG – TB tuyển lao động
CÔNG TY TNHH SẢN XUẤT Ô TÔ DRAGON – thông báo tuyển dụng
CÔNG TY TNHH VUI CHƠI GIẢI TRÍ VÀ DU LỊCH THÁI DƯƠNG – TB tuyển lao động
CÔNG TY TNHH GIÁO DỤC VÀ ĐẦU TƯ MINH DŨNG – TB tuyển giáo viên tiếng Anh
CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI XNK CỰ HIÊN VĨNH VIỆT NAM – Thông báo tuyển lao động
Những “đặc quyền” của lao động nữ