Ngày 31/10/2021, tại Trường THPT Hoàng Văn Thụ – TP Lạng Sơn, Trung tâm tâm dịch vụ việc làm Lạng Sơn đã tổ chức buổi ngoại khóa tư vấn, hướng nghiệp cho các học sinh của Trường. Tham dự buổi tư vấn, hướng nghiệp có 385 em là học sinh của Trường THPT Hoàng Văn Thụ.
Tại buổi ngoại khóa các em học sinh của Trường THPT Hoàng Văn Thụ đã được cập nhật thông tin và định hướng mới nhất về tình hình phát triển kinh tế-xã hội của địa phương, về thị trường lao động, và hệ thống giáo dục nghề nghiệp, cao đẳng, đại học ở địa phương và cả nước.
Cũng trong buổi ngoại khóa, các em học sinh của Trường cũng được các cán bộ tư vấn của Trung tâm DVVL Lạng Sơn giới thiệu cơ hội làm việc trong ngành hàng không, trong ngành hàng không, các em có thể làm việc với nhiều vị trí công việc khác nhau, có thể trở thành phi công, huấn luyện bay, nhân viên kiểm soát không lưu, tiếp viên hàng không hoặc nhân viên cân bằng trọng tải, thủ tục viên, kỹ sư bảo dưỡng máy bay, thợ máy,…
Với hình thức tổ chức triển khai nội dung đa dạng, phong phú. Các em học sinh của Trường THPT Hoàng Văn Thụ đã được thoải mái chia sẻ suy nghĩ và mong muốn của bản thân, cùng sự thân thiện, cởi mở của các các cán bộ tư vấn của Trung tâm DVVL Lạng Sơn buổi ngoại khóa đã diễn ra thành công tốt đẹp, đem lại nhiều thông tin bổ ích cho định hướng tương lai của các em học sinh.
Phòng Thông tin TTLĐ
CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM
Thông báo Tuyển chọn thực tập sinh nam đi thực tập kỹ thuật tại Nhật Bản theo Chương trình IM JAPAN Đợt 3/2024
CÔNG TY TNHH JUST BRETHE YOGA – Thông báo tuyển dụng
CÔNG TH TNHH MTV NGUYỄN THÙY DƯƠNG – TB tuyển lao động
CÔNG TY TNHH SẢN XUẤT Ô TÔ DRAGON – thông báo tuyển dụng
CÔNG TY TNHH VUI CHƠI GIẢI TRÍ VÀ DU LỊCH THÁI DƯƠNG – TB tuyển lao động
CÔNG TY TNHH GIÁO DỤC VÀ ĐẦU TƯ MINH DŨNG – TB tuyển giáo viên tiếng Anh
CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI XNK CỰ HIÊN VĨNH VIỆT NAM – Thông báo tuyển lao động
Những “đặc quyền” của lao động nữ