Ngày 14/10/2021, thực hiện chương trình phối hợp công tác giữa Trung tâm Dịch vụ việc làm tỉnh Lạng Sơn với Phòng Lao động, Thương binh và Xã hội – Dân tộc huyện Bắc Sơn, Trung tâm dịch vụ việc làm Lạng Sơn đã tổ chức tuyên truyền, phổ biến chính sách pháp luật về lao động, việc làm, đào tạo nghề và tư vấn xuất khẩu lao động cho người lao động, người dân trên địa bàn thôn Phúc Tiến, xã Vũ Sơn, huyện Bắc Sơn.
Chương trình đã thu hút được đông đảo người dân trên địa bàn thôn Phúc Tiến đến tham dự. Qua hoạt động này đã tạo cơ hội cho người lao động trên địa bàn được tiếp cận về chính sách pháp luật, các thông tin vị trí việc làm trong tỉnh và ngoài tỉnh, về thị trường lao động, đào tạo nghề, chính sách bảo hiểm thất nghiệp, tư vấn xuất khẩu lao động. Từ đó giúp cho người lao động, định hướng được nghề nghiệp, lựa chọn được việc làm phù hợp.
Phòng Thông tin TTLĐ
CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM
Thông báo Tuyển chọn thực tập sinh nam đi thực tập kỹ thuật tại Nhật Bản theo Chương trình IM JAPAN Đợt 3/2024
CÔNG TY TNHH JUST BRETHE YOGA – Thông báo tuyển dụng
CÔNG TH TNHH MTV NGUYỄN THÙY DƯƠNG – TB tuyển lao động
CÔNG TY TNHH SẢN XUẤT Ô TÔ DRAGON – thông báo tuyển dụng
CÔNG TY TNHH VUI CHƠI GIẢI TRÍ VÀ DU LỊCH THÁI DƯƠNG – TB tuyển lao động
CÔNG TY TNHH GIÁO DỤC VÀ ĐẦU TƯ MINH DŨNG – TB tuyển giáo viên tiếng Anh
CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI XNK CỰ HIÊN VĨNH VIỆT NAM – Thông báo tuyển lao động
Những “đặc quyền” của lao động nữ